Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

So với tháng 1, chi phí sản xuất và giá bán mỗi sản phẩm tháng 2 lần lượt tăng 27,5 nghìn

Câu hỏi số 772239:
Vận dụng

So với tháng 1, chi phí sản xuất và giá bán mỗi sản phẩm tháng 2 lần lượt tăng 27,5 nghìn đồng và 50 nghìn đồng. Hỏi so với tháng 1, số lượng sản phẩm bán được trong tháng 2 của cửa hàng tăng bao nhiêu phầm trăm?

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:772239
Giải chi tiết

Gọi x, y lần lượt là số sản phẩm bán được trong tháng Một và tháng Hai.

Ta có hệ phương trình:

\(\left\{ \begin{array}{l}\dfrac{{200\,000}}{x} + 27,5 = \dfrac{{300\,000}}{y}\\\dfrac{{250\,000}}{x} + 50 = \dfrac{{400\,000}}{y}\end{array} \right. \Leftrightarrow \left\{ \begin{array}{l}x = 1250\\y = 1600\end{array} \right.\).

Vậy so với tháng Một, số lượng sản phẩm bán được trong tháng Hai của cửa hàng tăng là:

\(\dfrac{{1600 - 1250}}{{1250}}.100\%  = 28\% \).

Đáp án cần chọn là: B

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K8 Chú ý! Lộ Trình Sun 2026 - 3IN1 - 1 lộ trình ôn 3 kì thi (Luyện thi 26+ TN THPT, 90+ ĐGNL HN, 900+ ĐGNL HCM, 70+ ĐGTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com.Đầy đủ theo 3 đầu sách, Thầy Cô giáo giỏi, luyện thi theo 3 giai đoạn: Nền tảng lớp 12, Luyện thi chuyên sâu, Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com