Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Cho 0,01 mol Fe vào 50 ml dung dịch AgNO3 1M. Sau khi phản ứng kết thúc thì lượng Ag thu

Câu hỏi số 246596:
Vận dụng

Cho 0,01 mol Fe vào 50 ml dung dịch AgNO1M. Sau khi phản ứng kết thúc thì lượng Ag thu được

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:246596
Giải chi tiết

nAgNO3 = 0,05 mol

            Fe   +  2Ag+ →  Fe2+  +  2Ag

Bđ:      0,01      0,05

Pư:      0,01 → 0,02 → 0,01 → 0,02 (mol)

Sau:     0          0,03    0,01    0,02

            Fe2+ + Ag+ → Fe3+ + Ag

          0,01 → 0,01 →           0,01

nAg = 0,02 + 0,01 = 0,03 mol => mAg = 0,03.108 = 3,24 gam

Đáp án cần chọn là: B

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com