Nhúng thanh kim loại M vào 300ml dung dịch FeCl2 1 M. Sau khi phản ứng hoàn toàn khối lượng thanh kim
Nhúng thanh kim loại M vào 300ml dung dịch FeCl2 1 M. Sau khi phản ứng hoàn toàn khối lượng thanh kim loại tăng 11,4g. Kim loại M là
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
Số mol của FeCl2: n = CM.V = 0,3 . 1 = 0,3 mol
2M + nFeCl2 2MCln + nFe
0,6/n 0,3 0,3
⟹ m thanh KL tăng = mFe - mM = 11,4
⟹ Biện luận M theo n
Đáp án cần chọn là: A
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












