Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 1 - Ngày 20-21/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Mẹ đi chợ mua 4kg gạo. Mỗi killogam gạo có giá 30 đồng. Hỏi mẹ dùng hết bao nhiêu tiền để

Câu hỏi số 357882:
Vận dụng cao

Mẹ đi chợ mua 4kg gạo. Mỗi killogam gạo có giá 30 đồng. Hỏi mẹ dùng hết bao nhiêu tiền để mua gạo ?

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:357882
Phương pháp giải

Muốn biết mẹ dùng hết bao nhiêu tiền để mua gạo ta lấy giá bán 1kg gạo nhân với 4.

Giải chi tiết

Số tiền mẹ dùng để mua 4kg gạo là: \(30 \times 4 = 120\) (đồng)

Đáp số: 120 đồng.

Đáp án cần chọn là: D

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 3 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 3 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com