Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 1 - Ngày 20-21/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Mỗi gói kẹo bạc hà có giá 5 000 đồng. Hỏi mua 4 gói như thế hết bao nhiêu

Câu hỏi số 368241:
Vận dụng cao

Mỗi gói kẹo bạc hà có giá 5 000 đồng. Hỏi mua 4 gói như thế hết bao nhiêu tiền?

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:368241
Phương pháp giải

Muốn biết 4 gói kẹo bạc hà bao nhiêu tiền ta lấy số tiền một gói nhân với 4.

Giải chi tiết

Mua 4 gói như thế hết số tiền là:

\(4 \times 5000 = 20\,000\) (đồng)

Đáp số: 20 000 đồng.

Đáp án cần chọn là: C

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 3 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 3 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com