Một viên đạn có khối lượng m = 0,02kg chuyển động theo phương ngang với tốc độ v0 = 200m/s,
Một viên đạn có khối lượng m = 0,02kg chuyển động theo phương ngang với tốc độ v0 = 200m/s, xiên qua một tấm gỗ dày 2cm. Khi ra khỏi tấm gỗ viên đạn tiếp tục chuyển động theo phương ngang, với tốc độ 120m/s.
a) Tính động năng ban đầu của viên đạn.
b) Tính lực cản trung bình của tấm gỗ.
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
a) Áp dụng công thức động năng :
\({{\rm{W}}_d} = \frac{1}{2}.m.{v^2}\)
b) Áp dụng định lý biến thiên động năng:
\(A = \Delta {{\rm{W}}_d} = {{\rm{W}}_2} - {{\rm{W}}_1}\)
Đáp án cần chọn là: D
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












