Lượng nước sôi có trong một chiếc ấm có khối lượng m = 300g. Đun nước tới nhiệt độ sôi,
Lượng nước sôi có trong một chiếc ấm có khối lượng m = 300g. Đun nước tới nhiệt độ sôi, dưới áp suất khí quyển bằng 1 atm. Cho nhiệt hóa hơi riêng của nước là \(2,{3.10^6}\;{\rm{J}}/{\rm{kg}}\). Nhiệt lượng cần thiết để làm \({\rm{m}}' = 100g\) nước hóa thành hơi là
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Sử dụng công thức: Q = m.L
Đáp án cần chọn là: B
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












