Một dây dẫn mang dòng điện I = 10A, đặt trong từ trường đều có cảm ứng từ B
Một dây dẫn mang dòng điện I = 10A, đặt trong từ trường đều có cảm ứng từ B = 0,4T, sao cho góc hợp bởi dây dẫn với đường cảm ứng từ là \(\alpha = 3{0^0}\). Tìm độ lớn của lực từ tác dụng lên một đoạn có chiều dài l = 2m của dây (Đơn vị: N).
Đáp án đúng là:
Quảng cáo
Sử dụng công thức: \(F = B.I.l.\sin \alpha \)
Đáp án cần điền là: 4
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












