Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một hòn bi lăn nhanh dần đều với $a = 1m/s^{2}$. Sau 8 s, vận tốc của bi là bao nhiêu

Câu hỏi số 818020:
Thông hiểu

Một hòn bi lăn nhanh dần đều với $a = 1m/s^{2}$. Sau 8 s, vận tốc của bi là bao nhiêu m/s?

Đáp án đúng là:

Quảng cáo

Câu hỏi:818020
Phương pháp giải

Sử dụng công thức: $v = v_{0} + at$

Giải chi tiết

Sau 8 s, vận tốc của bi là:

$v = v_{0} + at = 0 + 1.8 = 8\left( {m/s} \right)$

Đáp án cần điền là: 8

Tham Gia Group Dành Cho 2K9 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến Lớp 11 cùng thầy cô giáo giỏi trên Tuyensinh247.com. Bứt phá điểm 9,10 chỉ sau 3 tháng. Cam kết giúp học sinh lớp 11 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com