Trong một trận đấu bóng chuyền, một vận động viên bật nhảy để đập giao bóng. Bóng rời
Trong một trận đấu bóng chuyền, một vận động viên bật nhảy để đập giao bóng. Bóng rời tay và hướng theo phương ngang với tốc độ $v_{0} = 20m/s$ ở độ cao h = 3,53 m so với mặt sân. Biết rằng mép trên của lưới cao 2,43 m so với mặt sân và bóng vừa qua sát mép trên của lưới. Bỏ qua lực cản của không khí, lấy gia tốc rơi tự do $g = 10m/s^{2}$. Tại thời điểm quả bóng rời tay đập thì nó cách mép lưới tính theo phương ngang một khoảng bằng bao nhiêu mét? (làm tròn kết quả đến chữ số hàng phần trăm)

Đáp án đúng là:
Quảng cáo
Thời gian rơi của vật bị ném ngang: $t = \sqrt{\dfrac{2h}{g}}$
Công thức tính quãng đường: $s = v.t$
Đáp án cần điền là: 9,38
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












