Một cái thước có chiều dài l = 75 cm được treo cân bằng bởi một sợi dây như hình vẽ bên.
Một cái thước có chiều dài l = 75 cm được treo cân bằng bởi một sợi dây như hình vẽ bên. Tại điểm S cách mép dưới của thước một khoảng h, bố trí một cổng quang điện nối với đồng hồ đo thời gian hiện số. Đặt đồng hồ ở chế độ đo thời gian vật chắn cổng quang điện. Đốt dây để thước rơi qua khe của cổng quang điện. Kết quả cho thấy đồng hồ hiện 0,2 s. Bỏ qua lực cản của không khí, lấy gia tốc rơi tự do là 10 m/s2. Giá trị của h bằng bao nhiêu mét? (làm tròn kết quả đến chữ số hàng phần trăm)

Đáp án đúng là:
Quảng cáo
Công thức liên hệ giữa s, v, a: $v^{2} - v_{0}^{2} = 2.a.s$
Công thức tính quãng đường: $s = v_{0}t + \dfrac{1}{2}at^{2}$
Đáp án cần điền là: 0,38
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












