Cho mạch điện kín như hình vẽ $\xi = 16V,r = 2\Omega,R_{1} = 12\Omega,R_{2} = 6\Omega$, Đèn ghi (6V – 6W)
Cho mạch điện kín như hình vẽ $\xi = 16V,r = 2\Omega,R_{1} = 12\Omega,R_{2} = 6\Omega$, Đèn ghi (6V – 6W)

a) Tính điện trở tương đương của mạch?
b) Đèn sáng như thế nào?
c) Tính hiệu suất của nguồn.
Quảng cáo
Sử dụng công thức của đoạn mạch mắc nối tiếp và song song.
Đèn sáng bình thường khi $I_{D} = I_{dm}$
Định luật Ôm đối với toàn mạch: $I = \dfrac{\xi}{R_{N} + r}$
Hiệu suất của nguồn: $H = \dfrac{U}{\xi}$
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












