Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một vật được thả rơi ở độ cao 80 m. Cho rằng vật rơi tự do với g = 10 m/s2. Tốc độ trung

Câu hỏi số 837568:
Thông hiểu

Một vật được thả rơi ở độ cao 80 m. Cho rằng vật rơi tự do với g = 10 m/s2. Tốc độ trung bình của vật trong suốt quá trình rơi bằng

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:837568
Phương pháp giải

Công thức tính vận tốc trung bình: $v_{tb} = \dfrac{s}{t}$

Giải chi tiết

Thời gian vật rơi là:

$\begin{array}{l} {s = \dfrac{1}{2}gt^{2}} \\ \left. \rightarrow t = \sqrt{\dfrac{2s}{g}} = \sqrt{\dfrac{2.80}{10}} = 4s \right. \end{array}$

Tốc độ trung bình của vật là:

$v_{tb} = \dfrac{s}{t} = \dfrac{80}{4} = 20m/s$

Đáp án cần chọn là: C

Tham Gia Group Dành Cho 2K9 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến Lớp 11 cùng thầy cô giáo giỏi trên Tuyensinh247.com. Bứt phá điểm 9,10 chỉ sau 3 tháng. Cam kết giúp học sinh lớp 11 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com