Một xe ô tô khối lượng \(M = {10^3}\,\,kg\) chuyển động trên con đường nằm ngang.
Một xe ô tô khối lượng \(M = {10^3}\,\,kg\) chuyển động trên con đường nằm ngang. Nếu trên đường dài s = 2 km, vận tốc của xe tăng từ \({v_1} = 15\,\,m/s\) đến \({v_2} = 20\,\,m/s\) thì công suất trung bình của động cơ là bao nhiêu W? Biết hệ số ma sát cản trở chuyển động là 0,005. (Kết quả làm tròn đến phần nguyên).
Đáp án đúng là:
Quảng cáo
Mối liên hệ giữa quãng đường, vận tốc, gia tốc trong chuyển động biến đổi đều không đổi chiều chuyển động: \({v^2} - {v_0}^2 = 2as\)
Gia tốc: \(a = \dfrac{{v - {v_0}}}{t}\)
Công thức định luật II Newton: \(\overrightarrow F = m.\overrightarrow a \)
Lực ma sát: \({F_{ms}} = \mu N\)
Công của lực: \(A = F.s.\cos \alpha \)
Công suất trung bình: \(\overline P = \dfrac{A}{t}\)
Đáp án cần điền là: 1623
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com













