Hai xe lăn nhỏ có khối lượng m1 = 300g và m2 = 2kg chuyển động trên mặt phẳng ngang ngược
Hai xe lăn nhỏ có khối lượng m1 = 300g và m2 = 2kg chuyển động trên mặt phẳng ngang ngược chiều nhau với các vận tốc tương ứng v1 = 2m/s và v2 = 0,8m/s. Sau khi va chạm hai xe dính vào nhau và chuyển động cùng vận tốc. Bỏ qua sức cản. Độ lớn vận tốc sau va chạm là bao nhiêu m/s? (Kết quả làm tròn đến 2 chữ số sau dấu phẩy).

Đáp án đúng là:
Quảng cáo
Áp dụng định luật bảo toàn động lượng ta được:
$m_{1}v_{1} - m_{2}v_{2} = (m_{1} + m_{2})v$
Đáp án cần điền là: 0,43
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












