Vật I có khối lượng m1 = 2kg chuyển động thẳng đều với vận tốc v1 = 4m/s va chạm vào vật
Vật I có khối lượng m1 = 2kg chuyển động thẳng đều với vận tốc v1 = 4m/s va chạm vào vật II đang đứng yên có khối lượng m2 = 4kg. Bỏ qua mọi ma sát. Sau va chạm, vật II chuyển động với tốc độ v2’ = 10m/s, vật I chuyển động với tốc độ bao nhiêu m/s?

Đáp án đúng là:
Quảng cáo
Áp dụng định luật bảo toàn động lượng ta được:
$m_{1}v_{1} - m_{2}v_{2} = (m_{1} + m_{2})v$
Đáp án cần điền là: 16
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












