Một phân tử khí có khối lượng $m = 4.10^{- 26}kg$ bay với $v = 600m/s$ va chạm vuông góc với thành
Một phân tử khí có khối lượng $m = 4.10^{- 26}kg$ bay với $v = 600m/s$ va chạm vuông góc với thành bình và bật trở lại với tốc độ như cũ; chọn chiều dương là chiều chuyển động ban đầu. Tính xung lượng của lực tác dụng vào phần khí khi va chạm với thành bình theo đơn vị 10-23 N.s? (kết quả làm tròn đến 1 chữ số sau dấu phẩy thập phân)

Đáp án đúng là:
Quảng cáo
Độ biến thiên động lượng bằng xung lượng của lực: $\Delta p = F.\Delta t$
Đáp án cần điền là: -4,8
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












