Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một con lắc đơn có chiều dài $l = 64cm$ dao động điều hòa tại nơi có $g = \pi^{2}m/s^{2}$. Chu kì

Câu hỏi số 969147:
Vận dụng

Một con lắc đơn có chiều dài $l = 64cm$ dao động điều hòa tại nơi có $g = \pi^{2}m/s^{2}$. Chu kì dao động của con lắc là

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:969147
Phương pháp giải

Sử dụng công thức tính chu kì của con lắc đơn: $T = 2\pi\sqrt{\dfrac{l}{g}}$.

Giải chi tiết

Đổi $l = 64cm = 0,64m$

Chu kì dao động của con lắc là:

$T = 2\pi\sqrt{\dfrac{l}{g}} = 2\pi\sqrt{\dfrac{0,64}{\pi^{2}}} = 2\pi.\dfrac{0,8}{\pi} = 1,6(s)$

Đáp án cần chọn là: A

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com