Một vật dao động điều hòa với phương trình $x = 10\cos 2\pi t\left( {cm} \right)$. Tại thời điểm
Một vật dao động điều hòa với phương trình $x = 10\cos 2\pi t\left( {cm} \right)$. Tại thời điểm $t = \dfrac{1}{6}s$, vật có li độ bằng bao nhiêu cm?
Đáp án đúng là: 5
Quảng cáo
Thay giá trị thời gian t vào phương trình dao động để tính li độ x của vật.
Cách giải:
Tại thời điểm $t = \dfrac{1}{6}s$, li độ của vật là:
$x = 10\cos\left( {2\pi.\dfrac{1}{6}} \right) = 10\cos\dfrac{\pi}{3} = 10.0,5 = 5cm$
Đáp án cần điền là: 5
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












