Dao động cơ học
Một lò xo có độ cứng k và chiều dài tự nhiên l0 = 12cm, treo lò xo thẳng đứng và gắn vào đầu dưới lò xo một vật có khối lượng m = 200g. Khi vật cân bằng lò xo dài l1 = 14cm. Lấy g = 10m/s ; π2 10 ; √2 = 1,4. Độ cứng của lò xo có giá trị là
Đáp án đúng là: C
Quảng cáo
Đáp án cần chọn là: C
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com


= 0,2.10/0,02 = 100 N/m.










