Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Đốt cháy hoàn toàn 0,06 mol hỗn hợp khí X gồm C2H4 và C4H6. Sục toàn bộ sản phẩm cháy từ

Câu hỏi số 183766:

Đốt cháy hoàn toàn 0,06 mol hỗn hợp khí X gồm C2H4 và C4H6. Sục toàn bộ sản phẩm cháy từ từ vào bình chứa 150ml dung dịch Ca(OH)2  1M thì thu được m gam kết tủa. m có giá trị trong khoảng nào?

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:183766
Giải chi tiết

 - Số mol CO2 biến thiên trong khoảng từ 0,12 đến 0,24 mol.

- Nếu CO2  bằng 0,12 mol thì số mol kt = 0,12 gam → m = 12 gam.

- Nếu CO2  bằng  0,24 thì số mol kt = 0,06 mol → m = 6 gam.

Đáp án cần chọn là: B

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com