Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Để thu được 3,36 lít O2 (đktc) cần phải nhiệt phân hoàn toàn một lượng KClO3. 5H2O

Câu hỏi số 231610:
Vận dụng

Để thu được 3,36 lít O2 (đktc) cần phải nhiệt phân hoàn toàn một lượng KClO3. 5H2O là:

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:231610
Giải chi tiết

A

Tính toán theo PTHH : KClO3 . 5H2O → KCl + 1,5 O2 + 5 H2O

O2 = 3,36 : 22,4 = 0,15 mol

theo PTHH ta có : n KClO3 . 5H2O  = n O2 : 1,5 = 0,15 : 1,5 = 0,1 mol

ð  m KClO3 . 5H2O  = 0,1 . 212,5 = 21,25 g

ð  Đáp án A

Đáp án cần chọn là: A

Tham Gia Group Dành Cho 2K9 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến Lớp 11 cùng thầy cô giáo giỏi trên Tuyensinh247.com. Bứt phá điểm 9,10 chỉ sau 3 tháng. Cam kết giúp học sinh lớp 11 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com