Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Kim loại kiềm, kiềm thổ và nhôm

Câu hỏi số 2328:

Khi nung nóng mạnh 25,4 gam hỗn hợp gồm kim  loại M và một oxit sắt để phản ứng xảy ra hoàn toàn thu được 11,2 gam sắt và 14,2 gam một oxit của M. Kim loại M là

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:2328
Giải chi tiết

Xét :nFe =0,2

+ Nếu Fe ở mức II

=> nOmin =0,2

=> mMax = 14,2-0,2.16 =11

=> M/n =27,5

+ Nếu Fe ở mức III

=> nOmax =0,6

=> mMin = 9,4

=> M/n =47/3

=> 47/3\leqslant M/n \leqslant 27,5

Với n=1,2,3 chỉ có M=55 ; n=2 là phù hợp=> Mn

Đáp án cần chọn là: C

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com