Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Dòng điện xoay chiều có cường độ i = 2sin50πt (A). Dòng điện này có:

Câu hỏi số 253692:
Thông hiểu

Dòng điện xoay chiều có cường độ i = 2sin50πt (A). Dòng điện này có:

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:253692
Phương pháp giải

Xác định các đại lượng đặc trưng

Giải chi tiết

Vì cường độ i = 2.sin50πt nên I0= 2A => giá trị hiệu dụng là:  \(I = \frac{2}{{\sqrt 2 }} = \sqrt 2 A\)

Tần số:  \(f = \frac{\omega }{{2\pi }} = \frac{{50\pi }}{{2\pi }} = 25Hz\)

Chu kì :  \(T = \frac{1}{f} = 0,04s\)

Đáp án cần chọn là: B

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com