Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Biết 1 mol nguyên tử sắt có khối lượng bằng 56g, một nguyên tử sắt có 26 electron. Số hạt

Câu hỏi số 287631:
Nhận biết

Biết 1 mol nguyên tử sắt có khối lượng bằng 56g, một nguyên tử sắt có 26 electron. Số hạt electron có trong 5,6g sắt là

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:287631
Phương pháp giải

Số mol nguyên tử sắt là 5,6/56 = 0,1 mol

Số nguyên tử sắt là 0,1. 6,02.1023 = 6,02.1022 nguyên tử

→ Số hạt electron có trong 5,6 g sắt

Giải chi tiết

Số mol nguyên tử sắt là 5,6/56 = 0,1 mol

Số nguyên tử sắt là 0,1. 6,02.1023 = 6,02.1022 nguyên tử

Số hạt electron có trong 5,6 g sắt là 6,02.1022.26 = 15,66.1023

Đáp án cần chọn là: D

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com