Một lò xo khi treo vật m= 200g sẽ dãn ra một đoạn l= 4cm. Độ cứng của lò xo bằng bao nhiêu?
Một lò xo khi treo vật m= 200g sẽ dãn ra một đoạn l= 4cm. Độ cứng của lò xo bằng bao nhiêu? Lấy g = 10m/s2.
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Áp dụng công thức tính lực đàn hồi và cân bằng của vật chịu tác dụng của hai lực
Đáp án cần chọn là: D
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












