Một nguồn điện có E = 6 V, điện trở trong r = 2 Ω, mạch ngoài có R. a.Tính R để công suất
Một nguồn điện có E = 6 V, điện trở trong r = 2 Ω, mạch ngoài có R.
a.Tính R để công suất tiêu thụ ở mạch ngoài P = 4W.
b.Với giá trị nào của R thì công suất điện tiêu thụ ở mạch ngoài lớn nhất?
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
- Công suất tiêu thụ: P = U2/R = I2R = UI
- Định luật Ôm cho toàn mạch: I = E/(r + R)
Đáp án cần chọn là: B
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












