Một vật có khối lượng 180 kg và thể tích 1,2 m3. a) Tính khối lượng riêng của vật đó. b)
Một vật có khối lượng 180 kg và thể tích 1,2 m3.
a) Tính khối lượng riêng của vật đó.
b) Tính trọng lượng của vật đó.
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
Tóm tắt đề bài :
m = 180kg ; V = 1,2 m3
D = ? ; P = ?
Áp dụng công thức \(D = \frac{m}{V}\) và P = 10m
Đơn vị của D là kg/m3 ; Đơn vị của P là N (Niu - tơn).
Đáp án cần chọn là: A
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com










