Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một ô tô khởi hành từ Hà Nội lúc \(8\) giờ, đến lạng sơn lúc \(11\) giờ. Vận tốc trung

Câu hỏi số 299280:
Vận dụng

Một ô tô khởi hành từ Hà Nội lúc \(8\) giờ, đến lạng sơn lúc \(11\) giờ. Vận tốc trung bình của ô tô đó là bao nhiêu? Biết quãng đường Hà Nội – Lạng Sơn dài \(150000\,\,m\).

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:299280
Phương pháp giải

Vận tốc trung bình: \(v = \frac{S}{t}\)

Giải chi tiết

Thời gian ô tô chuyển động là:

\(t = 11-8 = 3\,\,\left( h \right)\)

Quãng đường chuyển động: \(S = 150000\,\,m = 150\,\,km\)

Vận tốc trung bình của ô tô là:

\(v = \frac{S}{t} = \frac{{150}}{3} = 50\,\,\left( {km/h} \right)\)

Đáp án cần chọn là: A

Tham Gia Group Dành Cho 2K11 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến lớp 8 trên Tuyensinh247.com Học bám sát chương trình SGK mới nhất của Bộ Giáo dục. Cam kết giúp học sinh lớp 8 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. Phụ huynh và học sinh tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com