Một máy khi hoạt động với công suất P = 1500W thì nâng được vật nặng m = 120kg lên độ cao
Một máy khi hoạt động với công suất P = 1500W thì nâng được vật nặng m = 120kg lên độ cao 16m trong 20 giây.
a. Tính công mà máy đã thực hiện được trong thời gian nâng vật?
b. Tính hiệu suất của máy trong quá trình làm việc?
c. Nêu một vài nguyên nhân dẫn đến hiệu suất của máy không đạt 100%
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
a) Áp dụng công thức tính công suất: P = A/t. Rút ra : A = P.t
b) Áp dụng công thức tính hiệu suất : H = Aich/Atp
Với công có ích là công đưa vật lên cao : A = F.s
c) Một số nguyên nhân như ma sát…
Đáp án cần chọn là: D
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com










