Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Con lắc lò xo có độ cứng k=50 N/m và vật nặng m=0,15 kg tác dụng lên con lắc một

Câu hỏi số 310657:
Vận dụng

Con lắc lò xo có độ cứng k=50 N/m và vật nặng m=0,15 kg tác dụng lên con lắc một ngoại lực biến đổi điều hoà theo thời gian với phương trình \(F={{F}_{0}}c\text{os}10\pi t\) . Sau một thời gian ta thấy vật dao động ổn định trên một đoạn thẳng dài 10 cm. Tốc độ cực đại của vật có giá trị bằng :

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:310657
Phương pháp giải

Tần số ngoại lực cưỡng bức bằng tần số hệ dao động cưỡng bức.

Tốc độ cực đại vmax= ωA

Giải chi tiết

Tần số ngoại lực cưỡng bức bằng tần số hệ dao động cưỡng bức.

Tốc độ cực đại vmax= ωA = 10π.5 = 50π cm/s

Đáp án cần chọn là: A

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com