Đặt điện áp \(u=200\sqrt{2}c\text{os}100\pi t(V)\) vào hai đầu đoạn mạch thì cường độ
Đặt điện áp \(u=200\sqrt{2}c\text{os}100\pi t(V)\) vào hai đầu đoạn mạch thì cường độ dòng điện trong đoạn mạch là \(i=5\sqrt{2}c\text{os}100\pi t\)(A). Hệ số công suất của đoạn mạch là:
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Hệ số công suất của đoạn mạch là cosφ với φ là độ lệch pha giữa u và i của đoạn mạch đó.
Đáp án cần chọn là: D
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












