Một vòng dây tròn bán kính r = 10cm, điện trở R = 0,2Ω đặt trong từ trường đều sao cho mặt
Một vòng dây tròn bán kính r = 10cm, điện trở R = 0,2Ω đặt trong từ trường đều sao cho mặt phẳng vòng dây nghiêng góc 300 so với đường sức từ, cảm ứng từ của từ trường có độ lón B = 0,02T. Trong khoảng thời gian 0,01s, từ trường giảm đều xuống đến 0 thì độ lớn cường độ dòng điện cảm ứng xuất hiện trong vòng dây là
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Từ thông qua mặt phẳng ống dây: φ = Bscosα
Suất điện động cảm ứng: e = - Δφ/Δt
Định luật Ôm cho toàn mạch: I = e/R
Đáp án cần chọn là: B
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












