Một tên lửa có khối lượng M = 5 tấn đang chuyển động với vận tốc v = 100 m/s thì phụt tức
Một tên lửa có khối lượng M = 5 tấn đang chuyển động với vận tốc v = 100 m/s thì phụt tức thời ra phía sau một lượng khí có khối lượng mo = 1 tấn với vận tốc v1 = 400 m/s đối với tên lửa. Sau khi phụt khí, vận tốc của tên lửa có giá trị là:
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
Với hệ kín, động lượng của hệ bảo toàn
Động lượng \(\overrightarrow{p}=m\overrightarrow{v}\)
Đáp án cần chọn là: A
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












