Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 1 - Ngày 20-21/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Dưa Hấu có giá 25 000 đồng/1kg, Nho có giá 20 000 đồng/1kg. Hỏi với giá tiền mua 4kg Dưa hấu có

Câu hỏi số 345366:
Vận dụng cao

Dưa Hấu có giá 25 000 đồng/1kg, Nho có giá 20 000 đồng/1kg. Hỏi với giá tiền mua 4kg Dưa hấu có thể mua được bao nhiêu ki-lô-gam Nho ?

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:345366
Phương pháp giải

Tính số tiền mua 4kg Dưa hấu, rồi lấy số đó chia cho số tiền 1 kg Nho.

Giải chi tiết

Số tiền mua 4kg Dưa hấu là:

\(25000 \times 4 = 100\,000\) (đồng)

Với số tiền mua 4kg Dưa hấu có thể mua được số ki-lo-gam Nho là:

\(100\,000:20\,000 = 5\) (kg)

Đáp số: 5 kg.

Đáp án cần chọn là: D

Tham Gia Group Dành Cho 2K15 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 4 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com