Một đoàn tàu bắt đầu chuyển động nhanh dần đều khi đi hết 1km thứ nhất thì v1 = 10m/s.
Một đoàn tàu bắt đầu chuyển động nhanh dần đều khi đi hết 1km thứ nhất thì v1 = 10m/s. Tính vận tốc v sau khi đi hết 2km
Đáp án đúng là: C
Quảng cáo
Áp dụng mối liên hệ giữa vận tốc, gia tốc, quãng đường: \({v^2}--{v_0}^2\; = 2.a.s\)
Đáp án cần chọn là: C
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












