Một vật dao động điều hòa với tần số f = 5 Hz, gia tốc cực đại là 20 (m/s2). Lấy π2 = 10.
Một vật dao động điều hòa với tần số f = 5 Hz, gia tốc cực đại là 20 (m/s2). Lấy π2 = 10. Tốc độ của vật khi vật có gia tốc 5 (m/s2) là:
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Gia tốc cực đại:
\({a_{\max }} = {\omega ^2}.A = {\left( {2\pi f} \right)^2}.A \Rightarrow A = \frac{a}{{{{\left( {2\pi f} \right)}^2}}}\)
Áp dụng công thức độc lập với thời gian:
\(\frac{{{v^2}}}{{{\omega ^2}}} + \frac{{{a^2}}}{{{\omega ^4}}} = {A^2}\) tìm tốc độ của vật khi có gia tốc 5 (m/s2).
Đáp án cần chọn là: B
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












