Khối lượng nguyên tử trung bình của clo là 35,5 đvC. Clo có 2 đồng vị là và . Phần trăm khối
và
. Phần trăm khối lượng của
chứa trong muối KClO3 là (cho K = 39, O = 16) Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Đáp án cần chọn là: D
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com


trong 1 mol clo.
= 35,5 => a = 0,25 (mol)
= 0,25.37 = 9,25 (g) và
= 1.(39 + 35,5 + 48) = 122,5 (g)
.100% = 7,55%










