Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Dẫn xuất Halogen - Ancol - Phenol - ete

Câu hỏi số 4351:
Cho sơ đồ chuyển hóa CH4→ C2H2 → C2H3Cl → PVC. Để tổng hợp 125kg PVC theo sơ đồ trên thì cần V m3 khí tự nhiên (đktc) . Giá trị của V là (biết CH4 chiếm 80% thể tích khí thiên nhiên và hiệu suất của cả quá trình là 25%)

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:4351
Giải chi tiết

2CH4  → C2H2 → C2H3Cl → (C2H3Cl)n

2(kmol)                   →             62,5(kg)

a                             →            125

=> a = 4(kmol) (H=100%)

Vì CH4 chiếm 80% thể tích khí thiên nhiên và hiệu suất của cả quá trình là 25%

V= 4 x \frac{100}{25}  x \frac{100}{80} =448(m3)

Đáp án cần chọn là: B

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com