Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một ô tô chạy với vận tốc 60km/h. Hỏi trong 30 phút ô tô đi được bao nhiêu km?

Câu hỏi số 445041:
Vận dụng

Một ô tô chạy với vận tốc 60km/h. Hỏi trong 30 phút ô tô đi được bao nhiêu km?

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:445041
Phương pháp giải

Sử dụng công thức : s = v.t.

Giải chi tiết

Đổi 30 phút = 0,5h

Quãng đường ô tô đi được là: s = v.t = 60.0,5 = 30 (km)

Đáp án cần chọn là: C

Tham Gia Group Dành Cho 2K11 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến lớp 8 trên Tuyensinh247.com Học bám sát chương trình SGK mới nhất của Bộ Giáo dục. Cam kết giúp học sinh lớp 8 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. Phụ huynh và học sinh tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com