Một ống dây thẳng có chiều dài \(20\,\,cm\) gồm \(N = 5000\) vòng quấn đều theo chiều dài ống,
Một ống dây thẳng có chiều dài \(20\,\,cm\) gồm \(N = 5000\) vòng quấn đều theo chiều dài ống, ống dây không có lõi và đặt trong không khí, cường độ dòng điện qua mỗi vòng dây của ống dây là \(I = 2\,\,\left( A \right)\). Cảm ứng từ trong ống là:
Đáp án đúng là: C
Quảng cáo
Cảm ứng từ trong lòng ống dây: \(B = 4\pi {.10^{ - 7}}\frac{N}{L}.I\)
Đáp án cần chọn là: C
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












