Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Đốt cháy hoàn toàn hỗn hợp X gồm C3H6, C5H10, C4H8 thu được 1,68 lít khí CO2 (đktc) và m gam H2O.

Câu hỏi số 453012:
Thông hiểu

Đốt cháy hoàn toàn hỗn hợp X gồm C3H6, C5H10, C4H8 thu được 1,68 lít khí CO2 (đktc) và m gam H2O. Giá trị của m là

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:453012
Phương pháp giải

Hỗn hợp đem đốt cháy gồm các hiđrocacbon đều là anken.

Khi đốt anken ta luôn có: nCO2 = nH2O ⟹ m.

Giải chi tiết

Hỗn hợp đem đốt cháy gồm các hiđrocacbon đều là anken.

Khi đốt anken ta luôn có: nCO2 = nH2O = 1,68/22,4 = 0,075 (mol).

Vậy m = 0,075.18 = 1,35 gam.

Đáp án cần chọn là: C

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com