Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 1 - Ngày 20-21/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Lan mua 5 cái nhãn vở hết 7500 đồng. Hỏi nếu Lan mua 3 cái nhãn vở như thế thì hết bao nhiêu

Câu hỏi số 471256:
Vận dụng

Lan mua 5 cái nhãn vở hết 7500 đồng. Hỏi nếu Lan mua 3 cái nhãn vở như thế thì hết bao nhiêu tiền?

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:471256
Phương pháp giải

Tìm 1 nhãn vở có giá bao nhiêu?. Rồi nhân với số nhãn vở cần mua.

Giải chi tiết

Số tiền 1 nhãn vở là:

\(7500:5 = 1500\)( đồng)

Nếu Lan mua 3 nhãn vở thì hết số tiền là:

\(1500 \times 3 = 4500\)( đồng)

Đáp số: 4500 đồng.

Đáp án cần chọn là: D

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 3 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 3 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com