Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Dẫn xuất Halogen - Ancol - Phenol - ete

Câu hỏi số 50884:

Oxi hóa 4 gam ancol CH3OH bằng CuO, t0 thu được 5,6 gam hỗn hợp gồm anđehit, nước và ancol dư. HIệu suất của phản ứng oxi hóa là?

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:50884
Giải chi tiết

số mol rượu ban đầu: 4 : 31 = 0,125

Số mol rượu được oxi hóa cũng chính bằng số mol nguyên tử oxi tham gia phản ứng: (5,6 - 4) : 16 = 0,1

=> H = 0,1 : 0,125 = 80%

=> A

Đáp án cần chọn là: A

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com