Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Mai bắt được \(1\) yến ngao. Lan bắt được \(7\)kg ngao. Biết rằng, mỗi ki-lô-gam ngao được

Câu hỏi số 509052:
Vận dụng

Mai bắt được \(1\) yến ngao. Lan bắt được \(7\)kg ngao. Biết rằng, mỗi ki-lô-gam ngao được bán với giá \(8000\) đồng. Hỏi Mai đã thu được bao nhiêu tiền ngao?

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:509052
Phương pháp giải

Lấy giá tiền của 1 kg nhân với số ki-lô-gam ngao mà Mai bắt được.

Giải chi tiết

Đổi 1 yến = 10 kg

Mai đã thu được bao nhiêu tiền ngao là:

\(8000\times 10=80 000\) (đồng)

Đáp số: \(80000\) đồng

Đáp án cần chọn là: A

Tham Gia Group Dành Cho 2K15 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 4 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com