Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 1 - Ngày 20-21/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Một cửa hàng buổi sáng bán được 45 kg gạo, buổi chiều bán được 55 kg gạo. Giá bán mỗi kg

Câu hỏi số 512012:
Vận dụng

Một cửa hàng buổi sáng bán được 45 kg gạo, buổi chiều bán được 55 kg gạo. Giá bán mỗi kg gạo là 15 000 đồng. Hỏi cửa hàng đó thu được tất cả bao nhiêu tiền bán gạo?

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:512012
Phương pháp giải

C1: Tính số tiền bán gạo buổi sáng và buổi chiều rồi cộng các kết quả lại với nhau.

C2: Tính tổng số gạo bán được rồi nhân với giá tiền 1kg gạo.

Giải chi tiết

Cửa hàng bán được số kg gạo là:

\(45 + 55 = 100\) (kg)

Số tiền bán gạo cửa hàng thu được là:

\(15\,000 \times 100 = 1\,500\,000\) (đồng)

Đáp số: 1 500 000 đồng.

Chọn A.

Đáp án cần chọn là: A

Tham Gia Group Dành Cho 2K15 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 4 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com