Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 1 - Ngày 20-21/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Mẹ mua 4 chai sữa, mỗi chai 2l sữa. Mẹ phải trả tất cả 320000 đồng. Hỏi mỗi lít sữa giá

Câu hỏi số 514861:
Vận dụng

Mẹ mua 4 chai sữa, mỗi chai 2l sữa. Mẹ phải trả tất cả 320000 đồng. Hỏi mỗi lít sữa giá bao nhiêu tiền?

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:514861
Phương pháp giải

Tính số lít sữa mẹ mua rồi lấy tổng số tiền chia cho số lít sữa.

Giải chi tiết

Mẹ mua số lít sữa là:

\(2 \times 4 = 8\left(l\right)\)

Giá tiền mỗi lít sữa là:

\(320000:8 = 40000\) (đồng)

Đáp số: 40000 đồng.

 

Đáp án cần chọn là: B

Tham Gia Group Dành Cho 2K15 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 4 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com