Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 2 - Ngày 27-28/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Một cửa hàng thu được \(1\,044\,000\) đồng tiền bán \(72\) kg gạo. Hỏi giá bán mỗi kg gạo là

Câu hỏi số 516115:
Vận dụng

Một cửa hàng thu được \(1\,044\,000\) đồng tiền bán \(72\) kg gạo. Hỏi giá bán mỗi kg gạo là bao nhiêu?

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:516115
Phương pháp giải

Lấy tổng số tiền chia cho số kg gạo.

Giải chi tiết

Giá bán mỗi kg gạo là:

\(1\,044\,000:72=14\,500\) (đồng)

Đáp số: \(14\,500\) đồng

Đáp án cần chọn là: B

Tham Gia Group Dành Cho 2K15 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 4 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com