Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 1 - Ngày 20-21/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Một cửa hàng thực phẩm bán một loại bánh với các giá như sau:- Mua một gói giá \(50\,000\)

Câu hỏi số 524502:
Vận dụng cao

Một cửa hàng thực phẩm bán một loại bánh với các giá như sau:

- Mua một gói giá \(50\,000\) đồng.

- Mua hai gói giá \(90\,000\) đồng.

- Mua ba gói giá \(131\,\,000\)đồng.

Mua mấy gói thì sẽ được giá rẻ nhất?

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:524502
Phương pháp giải

Tính số tiền của một gói trong các trường hợp, sau đó so sánh và kết luận

Giải chi tiết

Mua hai gói với giá 90 000 đồng thì mỗi gói có giá tiền là:

\(90\,000:2 = 45\,000\) (đồng)

Mua ba gói với giá 130 000 đồng thì mỗi gói có giá tiền là:

\(131\,000:3 = 43\,000\)(dư 2 000 đồng)

Vậy mua ba gói thì được giá rẻ nhất.

Đáp án cần chọn là: C

Tham Gia Group Dành Cho 2K13 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến lớp 6 chương trình mới trên Tuyensinh247.com. Đầy đủ khoá học các bộ sách: Kết nối tri thức với cuộc sống; Chân trời sáng tạo; Cánh diều. Cam kết giúp học sinh lớp 6 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com