Cho mạch điện có sơ đồ như hình vẽ. Biết \(\xi = 12V;{R_1} = 4\Omega ;{R_2} = {R_3} = 10\Omega
Cho mạch điện có sơ đồ như hình vẽ. Biết \(\xi = 12V;{R_1} = 4\Omega ;{R_2} = {R_3} = 10\Omega \). Bỏ qua điện trở của ampe kế A và dây dẫn. Số chỉ của ampe kế là 0,6A. Giá trị của điện trở trong r của nguồn điện là

Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Điện trở tương đương đoạn mạch nối tiếp: \(R = {R_1} + {R_2}\)
Điện trở tương đương đoạn mạch nối tiếp: \(\dfrac{1}{R} = \dfrac{1}{{{R_1}}} + \dfrac{1}{{{R_2}}}\)
Định luật ôm cho toàn mạch: \(I = \dfrac{E}{{{R_N} + r}}\)
Đáp án cần chọn là: D
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












